Kelle

mình vừa bang chuột phải thanh "taskbar" bỏ dấu analysis ở ô "lock the taskbar", rồi kéo thanh tasbar trở lại như bình thường, tuy nhiên lúc này các mục "show quick launch" lại bị mất. Và mình lại bang chuột phải thanh "taskbar" > backdrop > taskbar, đánh dấu analysis vào ô "show quick launch" và các mục "show quick launch" vừa xuất hiện trở lại nhưng thanh "taskbar" lại to lên. Để thanh taskbar trở lại bình thường, thì mình phải tắt bỏ dấu analysis ở ô "show quick launch" rồi kéo thanh taskbar trở lại bình thường. Nói tóm lại: nếu muốn hiện các mục "show quick launch" thì thanh taskbar bị to lên, nếu muốn thanh taskbar trở lại bình thường thì các mục "show quick launch" bị mất. Nghĩa là chỉ được điều chỉnh một trong hai cái. Cứ tưởng vấn đề này đơn giản, nhưng thật ra bất đơn giản, mình muốn điên đầu với tình trạng này. Mong rằng các bạn giúp mình cách khắc phục, chân thành cảm ơn

Euen

tuannguyen_742: mình vừa bang chuột phải thanh "taskbar" bỏ dấu analysis ở ô "lock the taskbar", rồi kéo thanh tasbar trở lại như bình thường, tuy nhiên lúc này các mục "show quick launch" lại bị mất. Và mình lại bang chuột phải thanh "taskbar" > backdrop > taskbar, đánh dấu analysis vào ô "show quick launch" và các mục "show quick launch" vừa xuất hiện trở lại nhưng thanh "taskbar" lại to lên. Để thanh taskbar trở lại bình thường, thì mình phải tắt bỏ dấu analysis ở ô "show quick launch" rồi kéo thanh taskbar trở lại bình thường. Nói tóm lại: nếu muốn hiện các mục "show quick launch" thì thanh taskbar bị to lên, nếu muốn thanh taskbar trở lại bình thường thì các mục "show quick launch" bị mất. Nghĩa là chỉ được điều chỉnh một trong hai cái. Cứ tưởng vấn đề này đơn giản, nhưng thật ra bất đơn giản, mình muốn điên đầu với tình trạng này. Mong rằng các bạn giúp mình cách khắc phục, chân thành cảm ơnBạn thử cách sau xem sao:Kéo thanh Taskbar nhỏ trở lại. rồi kích phải vào thanh taskbar. Kích chọn đánh dấu vào mục Lock the Taskbar để khoá thanh taskbar.

Các chủ đề có liên quan khác