levanhai1978

Chung toi da co voi nhau 4 con. Vo toi yeu thuong va ne phuc toi lam, khong muon roi xa. Tuy nhien vi trinh do kem nen trong cach cu xu, co ta luon lam cho toi dau kho, nhieu khi rat xau ho voi ban be, nguoi than. Co ta noi ra khong bao gio suy nghi minh noi gi, lam viec gi cung khong can suy nghi...Toi chua bao gio ngoai tinh hoac co y ngoai tinh, truoc mat moi nguoi, toi la dan ong mau muc, vo toi cung cong nhan dieu do. Tuy nhien, trong loi an noi, co ta san sang phat bieu nhung cau noi khong he co y xuc pham toi...nhung that ra thi qua xuc pham.....nhieu khi bi xau ho va nhuc nua...vi du, co 1 lan, nha dang co tiec, khach khua cua gia (nhà) dinh dong dao, co vai nguoi chua den, thi chuong dien thoai reo....Vo toi bat may, mo loa lon(vi on ao)co giong phu nu ben kia dau day a-lo?. Vo toi khong xung danh tanh, ma hoi" ai do?"...xin loi co phai nha SV,cho noi chuyen voi SV. Vo toi to thai do rat cau co , quang dien thoai tren ban tiec truoc mat dong nguoi, noi "con me nao, ba nao goi cho anh kia" toi bat len thi, dau day kia noi "vo chong toi khong den tham du duoc vi...ly do...Te ra do cung la ban gia (nhà) dinh....Van de la sau do, vo toi cam thay sai, nhung khong an han, de khac phuc dieu do, co ta tro nen "quau" va giong nhu san sang cai nhau...moi nguoi khach xi xao noi nho, thuong hai toi...buoi tiec khong vui nua...co ta khong biet dieu do. (co ta hay bi dau dau..di kham 3 lan trong 3 nam qua, benh vien Hoa Hao, Bac si than kinh xem ket qua dien nao, noi co ay bi thieu tuan vui nao, roi loan than kinh..toi phai lam sao?

platinum_angel

Thiếu máu não? > ĐAN SÂM TAM THẤT - TRAPHACO

Tập YOGA Và ... chấp nhận VỢ hay mất bạn. Còn muốn bạn thì bỏ VỢ.

Cùng vợ hay đõc cho vợ nghe những câu chuyện có đối thoại trong chuyện bạn bè, gia (nhà) đình. Cùng xem phom và hay hơn cả là thương yêu nhẹ nhàng vợ hơn. Chỉ vẻ cho vợ biết cách ứng xử trong tình yêu thương mà bất khích bác, chê bai.

Dù sao cũng vừa 4 mặt con và cô vợ đang có bịnh. Nên có những thái độ như câu chuyện trên là có thể thông cảm.

Khi anh bịnh thì sẽ hiểu.

Ghen kinh khủng và bất còn tự chủ được, cho dù trước nhiều người. Biết vậy, nên tránh bằng cách v...v... và yêu cầu bạn bè gọi ngay qua di động cho mình.

Chuyện trên - thật tình cũng do phần anh có khuyết điểm là : bất tính trước các tình huống và ... làm cho vợ mình bị bẻ mặt trước đám đông đó.

Chúc anh chị luôn biết tha thứ cho nhau và mãi là đủa có đôi.

Chia sẻ chút kinh nghiệm của người vừa ở vào hàng U.70.

Thân mến.

Vợ của bạn sinh 4 lần sinh có bình thường suôn sẽ không? trong thời (gian) gian bạn chăm nom vợ sinh nở bạn có thực hiện đúng người mẫu mực ko? tui nghi trong 4 lần sinh đó vợ bạn đổi tính, sao bạn không tìm hiểu tài liệu sau khi sinh con. tui khuyên bạn hãy tìm ít tài liệu tham tiềmo về hôn nhân hay báo về phụ nữ đọc cho bà xã nghe. . . chúc bạn có kết quả tốt.

Alexis

Chán NHở, thực ra trình độ chưa nói đến ở đây bạn ạ! tui bất biết vợ bạn có tri thức hiểu biết ra sao,nhưng như cô ấy là có vấn đề về văn hóa cư xử, ăn nói như chợ búa, bạn cần dạy lại vợ nhé...Đây chưa phải là vấn đề trình độ đâu, Có những người vợ học vấn thấp nhưng họ vẫn biết ăn nói nhẹ nhàng, biết bất văng tục trước mặt khách khứa..Vợ bạn còn bất biết cả điều tối thiểu đấy.Bạn nên dạy bảo cô ấy cho tốt

Một là bạn phải cảm thông sẻ chia, vì là ng có trình độ ( khg biết trình độ bạn...cở nào) nên hãy hiểu khi có bệnh như vậy đầu óc đau buốt dễ bực bội. và cố gắng dùng lời nói nhẹ nhàng( khg fải chỉ trích lên lớp) để thuyết phục cô ấy.Cố gắng chứng minh bằng hành động khg nói chuyện điện thoại với thái độ .... che dấu .bỏ đi chổ khác .hay xưng hô quá ngọt ngào.... Đi làm giờ giấc ổn định . nhưng nếu vừa có sự chênh lệch về trình độ như vậy sao từ đầu anh chấp nhận sống với cô ấy?.

Các chủ đề có liên quan khác