Michael

Trích: Nguyên văn bởi hien8220 Thì mình cứ thu đủ GTHĐ đi. rồi mình chuyển trả lại sau chứ cấn trừ làm gì cho rối ben vậy-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-Sau mình thấy kỳ nha! HĐ có giá trị là 90Tr sau lại xuất đến 2 HĐ vậy? vậy cái này chắc vi phạm luật thuế dây Bạn đọc kỹ lại nhé vì 2 hóa đơn này là 2 hóa đơn của 20tr, xuất trong 2 ngày khác nhau mà. Không hề vi phạm pháp luật đâu nhé.
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi huong943 Theo tớ hiểu thì công ty bạn vừa mua hàng chịu của công ty A 20tr ( vừa nhận hàng và nhận hóa đơn).Sau đấy cty bạn lại ký hợp cùng bán hàng cho cty A ( thanh toán như bạn vừa ghi trên).Công ty bạn và cty A muốn đối trừ công nợ 20 triệu vào khoản thanh toán trước trước hàng 70% ( = 90tr).Trường hợp này cty bạn mới chỉ nhận được 70 qua ngân hàng. Chưa giao hàng cho khách hàng, chưa lập hóa đơn.Tớ hạch toán thế này bạn xem có ok k nhé1. Khi cty bạn mua hàng của cty A, kt ghi:Nợ 152, 153Nợ 133Có 331 : 20tr2. Khi cty A trả 70% trước tạm ứng và đối trừ vào công nợ, kt ghi:Nợ 112: 70trNợ 331: 20trCó 131: 90trCả nhà cho e ý kiến ạ Mình thấy cũng đâu có gì rối ren lắm, đây cũng là 1 trường hợp hay mà. bạn tham tiềmo phần định khoản trên của mình

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Trong quyết định 48/2006/QĐ-BTC Chế độ kế toán doanh nghiệp nhỏ và vừa không có các tài khoản: TK 15 Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
K Tôi xin hỏi khoản chi phí khuyến mại, tiếp thị... vượt quá 10% theo quy định doanh nghiệp có thể hạc Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
J Giúp mình giải bài tập định khoản các nghiệp vụ kế toán với...help help? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
H Các bạn giúp mình giải bài tập định khoản các nghiệp vụ kế toán với..? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
O Ai giúp mình giải bài tập định khoản nghiệp vụ kế toán với....help help Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
N Kế toán tiền lương và các khoản trích theo tiền lương tại Công ty Cổ phần xác định Công nghiệp Thực Tài liệu chưa phân loại 2
V Xác định và hạch toán các khoản dự phòng trong doanh nghiệp Luận văn Kinh tế 0
N Đề án: Tìm hiểu quy trình kiểm toán khoản mục tài sản cố định trong các doanh nghiệp Nhà nước do kiể Luận văn Kinh tế 0
N Định khoản nghiệp vụ tài khoản kế toán Sinh viên chia sẻ 0
F anh chị giúp em định khoản nghiệp vụ này với Kế toán & Kiểm toán 7

Các chủ đề có liên quan khác