Wichamm

Trích: Nguyên văn bởi Thích Đủ Thứ Bác mô-ha-met ơi, chiết khấu thanh toán hạch toán tăng giá vốn sao? Sorry, Nợ 635 Có 131 Mahmoud Ahmadinejad

bongchay

Trích: Nguyên văn bởi yayabig123 Cho em hỏi vấn đềnày nhé!"nếu như mình bán hàng 100tr, mình ck thương mại 10%, còn 90tr. sau đó mình ck thanh toán cho KH 1% trên giá bán chưa thuế,vậy mình sẽ CK trên 100tr,hay 90 tr vậy?"Bác nào giúp em với nhé! Bạn cho mình hỏi chút nha. Bạn chiết khấu thương mại 10% có thể hiện trên hoá đơn không? Hay 1 thời (gian) gian sau khi khách hàng nhận đựơc hàng mới ck cho họ?

Berresford

Trích: Nguyên văn bởi Luudan101087 Bạn cho mình hỏi chút nha. Bạn chiết khấu thương mại 10% có thể hiện trên hoá đơn không? Hay 1 thời (gian) gian sau khi khách hàng nhận đựơc hàng mới ck cho họ? Chiết khấu thương mại thể hiện trên hoá đơn luôn chứ. Trên hoá đơn thể hiện giá bán, tỷ lệ chiết khấu, số trước chiết khấu, số trước tính thuế... Mahmoud Ahmadinejad

Mabsant

Trích: Nguyên văn bởi Ahmadinejad Chiết khấu thương mại thể hiện trên hoá đơn luôn chứ. Trên hoá đơn thể hiện giá bán, tỷ lệ chiết khấu, số trước chiết khấu, số trước tính thuế... Mahmoud Ahmadinejad Bắc mô-ha-mút ơi. Có trường hợp nào hoá đơn giá bán phản ánh trên hoá đơn là giá vừa trừ đi chiết khấu thương mại không bác? Và khi đó không hạch toán qua 521 nữa. Hạch toán như bình thường. Hay cứ nhất thiết phải thể hiện cái CKTM này trên hoá đơn vậy bác?

Alano

Trích: Nguyên văn bởi Thích Đủ Thứ Bắc mô-ha-mút ơi. Có trường hợp nào hoá đơn giá bán phản ánh trên hoá đơn là giá vừa trừ đi chiết khấu thương mại không bác? Và khi đó không hạch toán qua 521 nữa. Hạch toán như bình thường. Hay cứ nhất thiết phải thể hiện cái CKTM này trên hoá đơn vậy bác? Hoà thượng Thích Đủ Thứ có muốn giải thích với thuế tại sao bán dưới giá bán thông thường không? Mà là khách hàng bạn khoái đọc cái dòng "Chiết khấu 10%" không? Có sao ghi vậy người ơi Mahmoud Ahmadinejad

vi_vu_thangngay

khi chiết khấu thương mại 10% còn 90 tr , công ty bạn tiếp tục chiết khấu thanh toán cho người mua với giá bán chưa thuế thì giá công ty bạn chiết khấu thanh toán là

MacNeill

Trích: Nguyên văn bởi stylehv78 Việc bán hàng giá bao nhiêu là sự thoả thuận của 2 bên người mua và người bán, còn chuyện triết khấu có 2 loại như bài trước vừa trả lời. Không sai, nhưng chuyện bán thấp hơn giá bình thường sẽ gây nghi ngờ Trích: Nguyên văn bởi stylehv78 Chiết khấu giá bán khác với CK thanh toán nghe bạn Thì có ai nói tương tự đâu nào? Vậy mình đưa ra 2 cái ví dụ về chiết khấu đó có gì sai không?Xin chỉ giáo thêm Mahmoud Ahmadinejad

Traveon

CK thanh toán khi người mua thanh toán sớm, vậy thì nó phải được tính trên tổng giá thanh toán, trong đó phải bao gồm cả thuế .

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nguồn nhân lực cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa ở Việt Nam trong bối cảnh cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 Quản trị Nhân lực 0
D Lựa chọn một hệ thống thương mại điện tử (TMĐT) đang hoạt động. Tìm và lập danh sách các hệ thống tương tự (hệ thống vừa lựa chọn) Thương Mại Điện Tử 0
D Hoàn thiện công tác kiểm tra thuế các doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn thành phố Hạ Long Luận văn Kinh tế 0
D Khảo sát, thiết kế và xây dựng mạng lan trong công ty vừa và nhỏ Công nghệ thông tin 0
D Thực trạng áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất công nghiệp nhỏ và vừa trên địa bàn thành phố Hà Khoa học kỹ thuật 0
D Áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất nhỏ và vừa ở Việt Nam - Thực trạng và khuyến nghị Khoa học kỹ thuật 0
D Hiệu quả quản lý nguồn nhân lực trong các doanh nghiệp vừa và nhỏ trong giai đoạn hiện nay Quản trị Nhân lực 0
D tư vấn cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ về điện toán đám mây và cách vận dụng nó hiệu quả Hỏi đáp Tin học 0
D Một số giải pháp nâng cao hiệu quả cho vay các doanh nghiệp vừa và nhỏ tại NHNo&PTNT Chi nhánh Tây - Luận văn Kinh tế 0
K Mở rộng cho vay các doanh nghiệp nhỏ và vừa tại Chi nhánh ngân hàng TMCP Phương Đông Hà Nội Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác