Công ty mình là TNHH , cuối năm này Cty tiến hành phân chia lợi nhuận thì cần những giấy tờ gì và có bắt buộc phân chia các quỹ theo điều lệ Cty hay không? các bạn cho mình tham tiềmo ý kiến nhé. thanks

Nếu có hội cùng cổ đông thì có biên bản họp trong đó quy định trích lập lợi nhuận sau thuế thế nào và phân chia lợi nhuận thế nào thì trong biên bản lũy vốn vừa quy định rồi. Có cái đó rồi thì cứ chi trước thôi. Các quỹ thì bất nhất thiết phải lập, Nhưng thường thì nên có quỹ khen thưởng phúc lợi

Trích:
Nguyên văn bởi hoarang Công ty mình là TNHH , cuối năm này Cty tiến hành phân chia lợi nhuận thì cần những giấy tờ gì và có bắt buộc phân chia các quỹ theo điều lệ Cty hay không? các bạn cho mình tham tiềmo ý kiến nhé. thanks
Lợi nhuận chia theo biên bản lũy vốn bạn ạh.CTy bạn là cty TNHH thì mức trích, tỷ lệ trích quỹ khen thưởng phúc lợi theo quy định tại quy chế tài chính của Cty hay nghị quyết của Đại hội cùng cổ đông.Thân !

xomxixon

Bên mình thực ra chi có 1 người bỏ vốn nhưng mà đứng tên trên giấy phép thì là 2. Vậy mình bất trích các quỹ cũng được phải ko? Bạn nào có mẩu vế phân chia lợi nhuận gửi cho mình tham tiềmo với.

Trích:
Nguyên văn bởi hoarang Bên mình thực ra chi có 1 người bỏ vốn nhưng mà đứng tên trên giấy phép thì là 2. Vậy mình bất trích các quỹ cũng được phải ko? Bạn nào có mẩu vế phân chia lợi nhuận gửi cho mình tham tiềmo với.
Cái này bất có mẫu sẵn. Bạn làm BB họp HĐQT, ghi đủ thông tin về thời (gian) gian, đất điểm, thành phần tham gia (nhà) cuộc họp.Phần quyết định ghi: Các bên thống nhất nội dung phân chia ..... (ghi số tiền) trong tổng số lợi nhuận công ty, phân chia theo điều lệ công ty (hay theo % lũy vốn), ghi số trước cụ thể mỗi ngươì được nhận và cả 2 cùng ký vào BB họp là xong.Nếu số trước được nhận lớn thì phải đóng thuế TNCN nữa đó bạn ạh.Thân!

Tim

Bạn chỉ cần một biên bản họp thông thường vì chỉ có một người đầu tư vốn. Phần lợi nhuận cuối năm sau thuế của công ty sau khi trích lập các quỹ theo quy định cty thì hai người này tự thoả thuận ăn chia theo tỷ lệ. Có thể người bất góp vốn này sẽ nhận được một khoảng lương phù hợp với năng lực hay chức vụ... Người bỏ vốn có thể trích % cho người bất bỏ vốn và người này có thể lấy hay bỏ lại để cty tiếp tục hoạt động..v..v... Bạn chỉ cần bám vào cuộc họp và thể hiện rõ nội dung bằng văn bản (cái này rất quan trọng về sau nếu có vấn đề gì...)XXX là gì??????????????????????????????

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Phân tích sự phân chia lợi nhuận giữa các tâp đoàn tư bản. Từ đó rút ra ý nghĩa thực tế Tài liệu chưa phân loại 2
M Bước đầu ứng dụng mô hình phân chia lợi ích trong khai thác lưu vực sông – áp dụng cho lưu vực sông Tài liệu chưa phân loại 0
P Vai trò của các nước lớn trong việc phân chia quyền lợi ở khu vực Châu Âu và Châu Á khi kết thúc chi Lịch sử 2
D Hoạt động công chứng các văn bản thỏa thuận phân chia di sản thừa kế Luận văn Luật 0
T Nghiên cứu một số kỹ thuật đa truy nhập phân chia theo không gian SDMA trong thông tin vô tuyến Khoa học kỹ thuật 0
G Quan niệm của J.J. Rousseau về quyền lực và sự phân chia quyền lực nhà nước trong tác phẩm Bàn về kh Văn học 4
T Phân chia tài nguyên tần số cho truy cập gói ứng dụng trong dịch vụ Internet tế bào Công nghệ thông tin 0
C Nghiên cứu giải pháp phân chia tần số trong mạng Wifi sử dụng giao thức CAPWAP Hệ Thống thông tin quản trị 3
H Cơ sở lý luận, xã hội và những vấn đề thực tế để xác định diện thừa kế và phân chia hàng thừa kế the Luận văn Luật 0
F Phân chia di sản thừa kế theo quy định Bộ Luật Dân sự năm 2005 : Luận văn ThS. Luật: 60 38 30 Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác