Thornton

Mình mới đi làm và cũng là lần đầu làm thủ tục đăng lý thang bảng lương. Mọi người giúp mình với nhé1. Thủ tục đăng ký thang bảng lương lần đầu2. Mẫu biểu kèm theoai có thì cho mình nhé. Mình Thank nhiều

minhhien_pal

Bạn tham tiềmo biểu mẫu này nhé.Tuỳ mô hình công ty mà áp dụng.Nhân tiện cho mình hỏi,cty thành lập gần được 1 năm rồi mà chưa đăng ký thang bảng lương thì sẽ bị sao nhỉ????

as_df

Thủ tục đăng ký thang bảng lương lần dầu:-Mẫu công văn đề nghị của doanh nghề (3bảng)-Hệ thống thang bảng lương và phụ cấp nếu có (3 bảng)-Bảng quy định các tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hay nhóm chức danh nghề, công chuyện trong thang lương bảng lương (3 bảng)Thân chào, bạn làm đủ, mang lên Phòng LĐ, bảo người ta muốn đăng ký thang bảng lươg

chichay2010

Xin cho mình hỏi, công ty nhỏ, chỉ có 2,3 người, có cần đăng kí thang bảng lương không?

Trích:
Nguyên văn bởi lenga1503 Xin cho mình hỏi, công ty nhỏ, chỉ có 2,3 người, có cần đăng kí thang bảng lương không?
Đã đăng ký HĐ kinh doanh thì phải đăng ký thang bảng lương bạn nhé.đăng ký thang bảng lương với mục đích sau :- Được đưa vào chi phí hợp lý của DN về vấn đề trước lương và BH mà DN chịu-Đảm bảo quyền lợi của người LĐ về chế độ BHXHTừ những vấn đề trên, mình nghĩ bạn nên đăng ký than bảng lươngThân

o0o3c0nkuao0o

Công ty 1 người cũng phải làm thang bảng lương nữa nói chi, Thang bảng lương phải có điều kiện vad chức danh của công ty , bảng phụ cấp nếu muốn đăng ký , làm cái này rắc rối lắm phải chỉ từ từ mới làm được tui làm 2 tháng nó mới cho tui cái thông báo của bên lao động thương binh

Trích:
Nguyên văn bởi langtuq3 Công ty 1 người cũng phải làm thang bảng lương nữa nói chi, Thang bảng lương phải có điều kiện vad chức danh của công ty , bảng phụ cấp nếu muốn đăng ký , làm cái này rắc rối lắm phải chỉ từ từ mới làm được tui làm 2 tháng nó mới cho tui cái thông báo của bên lao động thương binh
Nếu công ty chỉ có một người là giám đốc (cty TNHH 1 thành viên), và giám đốc bất nhận lương (bởi vì chỉ có 1 mình ông ta tự kinh doanh và hưởng lợi nhuận) thì có được bất bạn? nếu vậy thì có cần đăng kí thang bảng lương không?

tuananh_866

Cong ty minh thanh laptop duoc hon 1nam. Nhung bay gio minh moi di dang ky thang bang luong. Minh muon duoc ap dung theo thang bang luong cua nha nuoc co duoc ko? Co van ban nao quy dinh dieu kien duoc ap dung thang bang luong cua nha nuoc không cho minh xin.Mong cac ban giup cho. Thank nhieu!

anhlaknock_out

Nếu bất có thang bảng lương thì khi thanh tra kiểm tra lao động họ chỉ ghi vào biên bản thôi, rồi trong mục Kiến nghị với doanh nghề lại nêu lên ấy mà. Có phạt cũng chỉ tí thôi.Điều mâu thuẫn hiện nay là doanh nghề muốn đóng lương bảo hiểm thấp, trong khi xây dựng thang bảng lương lại được khuyến khích làm cao, thế thì chậm là phải.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng cho khách lẻ nội địa chưa đăng ký trước tại khách sạn Luận văn Kinh tế 0
P Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hải Âu Luận văn Kinh tế 2
C Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhận phòng cho khách đoàn quốc tế đã đăng ký phòng trước tại khách sạn Hoàng Ngọc Luận văn Kinh tế 2
T Hoàn thiện quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập phòng đối với khách nội địa đã được đăng ký trước Luận văn Kinh tế 0
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục đăng ký cho khách lẻ nội địa tại khách sạn Hải Sơn Luận văn Kinh tế 2
M Quy trình đón tiếp và làm thủ tục nhập khách cho khách đoàn nội địa đã đăng ký buồng trước tại khách Luận văn Kinh tế 0
S Cải cách thủ tục hành chính trong lĩnh vực đăng ký kinh doanh trên địa bàn thành phố Hà Nội : Luận v Luận văn Luật 0
V Thủ tục đăng ký và thẩm tra dự án đầu tư theo pháp luật đầu tư ở Việt Nam : Luận văn ThS. Luật: 60 3 Luận văn Luật 0
G Em mới làm kế toán, doanh nghiệp mới thành lập. Em muốn hỏi thủ tục đăng ký khấu hao tài sản cố định Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Thủ tục cấp đổi lại đăng ký xe, bằng lái xe Thị trường, Mua bán 0

Các chủ đề có liên quan khác