Norbert

Trích: Nguyên văn bởi kimbinh093 Chào tất cả người.Em có vấn đề thắc mắc mong tất cả người chỉ bảo.Đến thời (gian) điểm cuối năm 31/12 chi hết lương tháng 12 dẫn đến TK 3341 bất có số dư, lúc này TK 3341 bất có số dư là đúng hay sai? trong trường hợp nào thì 3341 bất có số dư? có đúng bất khi người ta nói rằng: tháng nào tui trả hết tháng đó nên bất có số dư. TK 3341 là khoản trước công trước lương phải trả cho cán bộ công nhận viên bao gồm các khoản trước lương các khoản trích theo lương,về mặt lý thuyết tài khoản 3341 bất có số dư thì đúng rùi. bạn nên nhớ ơ đây cho minh một điều là: bất ai để số dư trên tài khoảm 3341 cả, nếu có có số dư trên TK này tốt nhất bạn nên để trên Tk 338 phỉa trả khác. Tại vì người lao động làm công ăn lương mà cuối tháng bạn có số dư ở Tk 334 chứng tỏ doanh nghề của bạn làm ăn thô lỗ nhìn vào đấy ai có thể chấp nhận cho bạn được vì vậy bạn phải có lý do thuyết phục được sỏ lao động, minh lấy ví dụ nếu bạn trả lương cho cạn bộ công nhân viên nhưng bất hết bạn đưa vào 338 phải trả phỉa nọp khách ( nhân viên đi công tác xa chưa lĩnh, khi náo có bạn trả người ta là xong ngay) Tk 3341 của bạn chảng bao giờ có số dư phải bất bạn, bạn nên cố gắng đọc để tìm ra những phần hay nha. chúc bạn thanh đạt trông công việc.

Edric

Trích: Nguyên văn bởi cunconhaoche TK 3341 là khoản trước công trước lương phải trả cho cán bộ công nhận viên bao gồm các khoản trước lương các khoản trích theo lương,về mặt lý thuyết tài khoản 3341 bất có số dư thì đúng rùi. bạn nên nhớ ơ đây cho minh một điều là: bất ai để số dư trên tài khoảm 3341 cả, nếu có có số dư trên TK này tốt nhất bạn nên để trên Tk 338 phỉa trả khác. Tại vì người lao động làm công ăn lương mà cuối tháng bạn có số dư ở Tk 334 chứng tỏ doanh nghề của bạn làm ăn thô lỗ nhìn vào đấy ai có thể chấp nhận cho bạn được vì vậy bạn phải có lý do thuyết phục được sỏ lao động, minh lấy ví dụ nếu bạn trả lương cho cạn bộ công nhân viên nhưng bất hết bạn đưa vào 338 phải trả phỉa nọp khách ( nhân viên đi công tác xa chưa lĩnh, khi náo có bạn trả người ta là xong ngay) Tk 3341 của bạn chảng bao giờ có số dư phải bất bạn, bạn nên cố gắng đọc để tìm ra những phần hay nha. chúc bạn thanh đạt trông công việc. Công ty qui định ngày thanh toán lương là ngày 5 của tháng kế tiếp vậy cuối tháng kết sổ số dư tài khoản 334 nằm ở bên có vì chưa thanh toán lương , nhưng vì tài khoản 334 có số dư như vậy mà kết luận doanh nghề làm ăn thua lỗ hay sao ?

Stilleman

Theo sách kế toán thì Tài khoan 334 là tài khoản lưỡng tính nên nó có thể có cả số dư bên nợ và có cả số dư bên có, 334 dư nợ khi mình trả trước trước lương cho công nhân viên và dư có khi mình vẫn chưa thanh toán hết lương, còn khi cuối tháng mà vừa thanh toán hết theo bảng lương thì tất nhiên số dư của nó sẽ bằng 0 rồi, cuối kỳ kế toán kết chuyển sang CP 622. 627.641.642 tuỳ theo hạng mục chi phí rõ hơn từng bộ phận.Thân

bachviet_24

trả lương hết rôi thì lấy đâu ra số dư hả bạn.trả hết nợ rôi mà vẫn còn nợ thì bất công quá.

Yong

Trích: Nguyên văn bởi Qua_Den82 Trong túi bạn có 10 K bạn mua kẹo hết 1o K hỏi trong túi bạn còn bao nhiêu K? Chào QuaÝ mình muốn nói ở đây là đến thời (gian) điểm 31/12 thì DN chi lương của tháng 12 luôn nên TK 334 đó bất có số dư, như vậy có được không? Còn tất nhiên mua kẹo hết 10K rồi thì làm chi mà còn.Sau khi đọc ý kiến tất cả người mình hiểu rằng TK 334 đến 31/12 số dư = 0 vẫn có thể được. Thank tất cả người rất nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác