tctuvan

TRÒ CHƠI CỜ CARO GIỮA 2 NGƯỜI TRÊN MÁY TÍNH
LỜI NÓI ĐÀU
Ngôn ngữ lập trình c là một ngôn ngữ mạnh, được các nhà tin học chuyên nghiệp cũng như các nhà lập trình nghiệp dư sử dụng để lập trình hệ thống, lập trình ứng dụng.. ử Vĩ vậy nhu cầu học c là một nhu cầu tất yếu, nhất là các kỹ sư, các sinh viên của nhiều chuyên ngành khoa học và kỹ thuật khác nhau.
Để giúp sinh viên hiểu rõ về ngôn ngữ này và nâng cao thêm kỹ năng lập trình của mình, Khoa Công Nghệ Tin Học của Viện Đại Học Mở Hà Nội đã đưa ra các đề tài và giao cho sinh viên thực hiện trong kỳ thi tốt nhiệp. Em là Nguyễn Quang Hưng được giao thực hiện đề tài chơi cờ caro giữa 2 người với nhau ừên máy tính.
Chương trình chơi cờ caro trên máy tính là một trong những đề tài rất khó đối với một sinh viên mới bước vào lập trình như em. Song với nỗ lực của bản thân cũng như sự hướng dẫn nhiệt tình của GS.TS. Phạm Văn Ất, em đã hoàn thành chương trình này sau một tháng. Chương trình sau khi hoàn thành có những chức năng cơ bản sau:
Cho phép nhập tên người chơi.
Cho phép người chơi dùng bàn phím để di chuyển con trỏ và đánh quân cờ của mình ở vị trí mong muốn.
Cho phép người chơi hoãn một nước sau mỗi lần đánh.
Trong lúc chơi, cho phép hủy bỏ ván đang chơi để chơi lại từ đầu hay thoát ra ngoài.
- Báo hiệu chién thẳng và nâng tỷ số cho người thắng sau mỗi ván chơi.
Do trình độ và thời gian hạn ché nên chương trình chưa được hoàn hảo. Em rất mong nhận được những ý kiến đóng góp của các thầy cô và các bạn.Em xin chân thành cảm ơn!

Tải tập tin đính kèm nhé

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Pass: ketnooi.com

Các chủ đề có liên quan khác