Duante

Em đang làm bài tập về ưu và nhược điểm của bản đồ tư duy nhưng do chưa sử dụng cái ấy bao giờ nên cũng không biết nó có những ưu và nhược điểm gì. Cả nhà giúp em cái.TKS cả nhà

thaiha120

kentnguyen.ndt Em đang làm bài tập về ưu và nhược điểm của bản đồ tư duy nhưng do chưa sử dụng cái ấy bao giờ nên cũng không biết nó có những ưu và nhược điểm gì. Cả nhà giúp em cái.TKS cả nhà Uhm!.... nhược điểm của cách ghi nhớ và suy lí bằng bản đồ tư duy đó là.... yêu cầu bạn phải vẽ đẹp và có trí tưởng tượng phong phú . tại sao phải vẽ đẹp khi dùng phương pháp bản đồ tư duy lên giấy , hay có trí tưởng tượng phong phú khi dựng bản đồ trong đầu ? Thế này nhé, ví dụ bạn có root (gốc của bản đồ từ duy) nối tới 1 node có nội dung là "cây phượng" mà bạn chỉ vẽ khung ra rồi đóng nội dung là "cây phương" lên thì chán phèo, đố nhớ được đó. Nhưng bạn vẽ hình một cây phượng vĩ đại, trên thân cây trạm trổ hàng đống các sologan của học sinh như "đẹp trai hok có sai"... đứng bên cạnh cây phượng bạn lại vẽ thêm 1 em chân dài đứng vẫy vẫy nữa thì thôi rồi... không bao giờ quên nhé. Kiểu đó đó...nên bản đồ tư duy chỉ dùng chi ai vẽ đẹp và có trí tưởng tượng phong phú thôi

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác