Hiểu biết hơn mỗi ngày!

Xem Bóng đá Online

Tìm kiếm bài viết trước khi đăng bài mới nhé!

Chơi PES6 Online | Chém gió | Liketbook

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

ví du so do chu t cho nghiep vu 632

Đang nạp dữ liệu...
  • phản ánh vào sơ đồ chữ T?
    Mọi người cho mình hỏi khi phản ánh vào sơ đồ chữ T của TK 131 thì mình làm ... phản ánh nghiệp vụ vào tài khoản chữ T biết các tài khoản đủ số để hoạt ...
  • Các vấn đề cơ bản về kế toán
    Đầu 1,2,3,4 thì cuối kỳ có số dư, các đầu còn lại thì không có số dư. ... các bạn đọc xong phần trên này mời các bạn tiếp đến một khâu nữa: Đó là học ... khoản bất kỳ một nghề vụ gì bạn cũng phải phân tích đến chỗ nó làm cái gì tăng lên và ... phan ket cau chu T cua môn nguyen ly ke toan, vi du ve hach toan tai khoan 632, ...
  • Công tác tập hợp chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Xí ...
    i tượng, phục vụ tốt cho việc tăng cường công tác quản lý chi phí cũng như cho việc tính giá thành sản phẩm trong doanh ... Ví dụ : - Đơn vị sản xuất điện tính giá thành là : Kwh. ... Khái quát bằng sơ đồ chữ T các nghiệp vụ kinh tế chủ yếu: ... Có 632 3. Kế toán chi phí sản xuất chung: Sổ kế toán sử dụng:
  • những bút toán nào cần kết chuyển và khi nào thì kết chuyển
    các anh chị cho em hỏi. những bút toán nào cần kết chuyển và khi nào thì kết chuyển a. ... cac nghiep vu ket chuyển kế toán cuối kỳ, so do but toan ket chuyen cuoi ..... Ví dụ như bạn muốn biết kết quả kinh doanh trong kỳ là lãi hay lỗ thì ... Kết chuyển giá vốn :Nợ Tk 911 :Có TK 632 :-Kết chuyển doanh thu ...
  • Thắc mắc về cách tính giá vốn hàng xuất kho theo pp BQ cả kỳ dự trữ
    đơn giá 20 là đơn giá của kỳ trước, mà 100SP A nhập về lại là hàng bán trong ..... đó ghi giá vốn tk 632 như thế nào nhỉ. hay chỉ ghi nghiệp vụ mà bỏ trống số tiền, ... xuất kho bình quân cả kỳ dự chữ, tinh don gia binh quan ap dung cho thang .... xuat kho cho ki sau khong, ghi so nhat t ký chung theo tinh gia xuat kho theo ...
  • Chi tiền thưởng tết thì hạch toán vào đâu?
    Em còn vấn đề thắc mắc nữa là: trước thưởng tết cho công nhân thì em sẽ hạch ... dinh khoan nghiep vu mua banh ti chuc lien hoan cho nhan vien cong ty, .... chi tien mat khen thuong cuoi nam cho CBCN do quy khen thuong dai tho, ..... nhưng t lại hiểu là bác ấy đang muốn nói tới khoản chi phí lương này nói chung chứ ...
  • CHo em hỏi: Sự khác nhau giữa kê khai thường xuyên và kiêm kê ...
    Ví dụ: Cty bạn kinh doanh mặt hàng A, số lượng còn kho của tháng trước là: 1.000 sp x 500k/sp, trong tháng có các nghề vụ phát sinh sau:Ngày 1: Xuất kho 700 sp bán cho Cty X với giá 600k/sp chưa thu tiền. ... Ngày 1: Nợ 632/Có 1561: 700 x 500kNgày 8: Nợ 1561: 500 x 550kNợ 1331: .... Bạn không thể tạo chủ đề mới.
  • cách điều chỉnh sau quyết toán, Trang 3 Hỏi đáp
    Mong các pác cho ý kiến khi quyết toán, phần thuế GTGT bị loại thì cơ quan thuế ..... hả bạn?phải còn 1 TK khác liên quan chứ, đúng ko?theo bạn thì đó là TK nào ? ... Ví dụ : tăng thuế TNDN thì phải xem mình lấy nguồn nào để bù đắp, lý do tại .... các bạn thuế chỉ quan tâm đến số thuế phải nộp của doanh nghiệp. do vậy ...
  • Hạch toán khấu trừ thuế GTGT
    Hạch toán khấu trừ thuế GTGT cho em hỏi nghiệp vụ " Tổng số thuế GTGT đầu ... toán như thế nào?và trình tự để xác định thuế thu nhập doanh nghiệp?. thanks. ... Chủ đề trước | Chủ đề kế tiếp .... nợ và bên có) ra số dư cuối tháng, số dư cuối tháng này bất định khoản nó vừa ... các chi phí hợp lý khác (632, 641, 642...).
  • Hao hụt trong định mức trong quá trình thu mua vật liệu
    Ví dụ: Công ty A mua 1 lô NVL nhập kho với số lượng 40.000kg. ... dùng đến dữ liệu về hao hụt định mức 1%, vậy dữ liệu đó đề bài cho để làm gì nhỉ, ..... khi nào hao hụt trong định mức định khoản vào 632 khi nào cộng và giá mua, hao .... định khoản nghiệp vụ kiểm nhận nhập kho thiếu hàng do hao hụt định mức, định  ...

Quảng cáo

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Mobile App•     SitemapIndex SitemapIndex  RSS Feed RSS Feed  Channel list Channel list 

Thanh toán bằng thẻ ,Happy Index ,Tài chính ,Expert
Thiết kế bởi Kết nối Xã hội
Copyright ketnooi.com