Hiểu biết hơn mỗi ngày!

Xem Bóng đá Online

Tìm kiếm bài viết trước khi đăng bài mới nhé!

Chơi PES6 Online | Chém gió | Liketbook

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

tk 421 co so du ben no va ben co nam truoc thi nam nay ket chuyen lai lo ntn

Đang nạp dữ liệu...
  • làm thế nào để chuyển số lỗ năm trước sang năm sau?
    1 Tháng Giêng 2009 ... Năm 2008 cty em lỗ 85triệu vừa làm kế hoạch chuyển lỗ sang 2009. ... neu nam truoc tk 421 co so du ben no thi nam nay lam nhu the nao, dau ... gì cả, nếu năm nay kết quả kinh doanh cól ãi thì số lãi đó nằm bên Có 421 ...
  • cách điều chỉnh sau quyết toán, Trang 3 Hỏi đáp
    Đây là những kiến thức hết sức bản, tuy nhiên nó lạicơ sở để các bạn ... Ví dụ : tăng thuế TNDN thì phải xem mình lấy nguồn nào để bù đắp, lý do tại sao ... chuyển số lỗ này qua quý khác hay qua năm khác. điều chỉnh lại cái Nợ TK 421 là ... + Trường hợp 2 vì DN bất có lãi (dư có 421) lên hạch toán nư bạn là đúng, ...
  • Tính số dư trên TK 421
    VD: Tháng 9 DN em KD bị lỗ 50Tr, thì em có số dư nợ TK 421 là 50tr, sang ... em KD lãi 70tr, tính số dư như nào , nhờ các bạn giúp em với, TK này là TK ... Thì tháng tới bạn có số dư có, rùi trừ đi lỗ tháng trước là được thui mà, .... tháng thì lãi tháng 10 và lỗ tháng 9 không liên quan gì đến nhau, cuối năm ...
  • cách điều chỉnh sau quyết toán
    Chuyện cũ nói mãi, mình thì cũng nghỉ như anh dragon, chi phí bất hợp lý thì cứ .... mình chuyển số lỗ này qua quý khác hoặc qua năm khác. điều chỉnh lại cái ... Đây chỉ là sự bất thống nhất giữa bên doanh nghề mình với quan quản lý ... Cái lỗ 46tr do đơn vị quản lý thuế xác định được dùng để kết chuyển sang năm ...
  • Chi tiền thưởng tết thì hạch toán vào đâu?
    Em còn vấn đề thắc mắc nữa là: trước thưởng tết cho công nhân thì em sẽ hạch ... toán Tk811, hay là sau khi kết chuyển xác định lãi lỗ rồi em ghi giảm TK421 .... chi hỗ trợ tiền lương các dịp lễ trong năm từ nguồn nào nếu doanh nghiệp lỗ, chi ...... Chia cổ tức, lợi nhuận cho các cổ đông, cho các nhà đầu tư, các bên tham ...
  • Các vấn đề bản về kế toán
    Hôm nay Gã sẹo xin mạn phép hệ thống lại hệ thống kế toán VN: ... ( vài tài khoản lưỡng tính thì có số dư bên Nợ, số dư bên Có. .... số tổng cả năm trước, sau đó đến số hàng tháng - vẫn trường hợp ghi sổ tháng này nhưng quên kê khai để tháng sau. ... Sau đó bác sẹo nhà ta mới kết chuyển từng TK sang 911
  • Báo cáo tài chính QT Thuế TNDN những khoản chi không hợp lý ...
    quan thuế vừa đến kiểm tra Cty mình, một số khoản chi phí như: trước phạt, ... khi ket chuyen cac khoan bi truy thu vao ben no tk 421 thi bag can doi tk ko can, ... toan the nao khi tscd khong du gia tri duoc trich khau hao trong nam qt 2013, ... Tổng lợi nhuận trước thuế TNDN bị âm thì ghi ntn trong TK QT thuế TNDN, ...
  • Tk 632 trong doanh nghiệp xây dựng được tính như thế nào?
    Công dân điện tử Danh dự ..... Em nghe nói các doanh nghề nhỏ vừa sẽ theo quyết định 48 là tập ... nếu công ty bạn nhỏ thì bạn nên làm theo ý bạn senledn là chính ... công trình, xong đi cafe (nhớ mời mình), rồi cuối năm kết chuyển .... Sau đó cái nào nghiệm thu rồi thì mới KC sang 632 tính lãi lỗ chứ.
  • Tạo sub ảo dùng để tạo các sub như code blog các code tạo diễn
    Để làm được việc này bạn cần có tài khoản Admin, hay bạn thể nhờ bên cung cấp Bấm vào đây để đăng nhập xem link! lo cho vụ này. ... Bạn cần reboot lại server, apache lại để những gì bạn vừa cấu hình hoạt động. ... này là khi chúng ta gõ subdomain thì chuyển về một dạng khác để xử lý trên trang chính (ví dụ ...

Quảng cáo

Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Mobile App•     SitemapIndex SitemapIndex  RSS Feed RSS Feed  Channel list Channel list 

Thanh toán bằng thẻ ,Happy Index ,Tài chính ,Expert
Thiết kế bởi Kết nối Xã hội
Copyright ketnooi.com